100 ચોરાસ વાર મફત પ્લોટ યોજના ગુજરાત 2022

100 ચોરસ વાર મફત પ્લોટ યોજના ગુજરાત 2022 ઓફિસીયલ ફોર્મ @ panchayat.gujarat.gov.in

100 ચોરાસ વર મફત પ્લોટ યોજના ગુજરાત 2022 : mafat plot yojana ગુજરાત રાજ્ય દ્વારા ગુજરાતના મજૂરો અને ગરીબ લોકો માટે 100 ચોરાસ વર મફત પ્લોટ યોજના ગુજરાત 2022 શરૂ કરવામાં આવી છે. રાજ્યના વિવિધ ગામોમાં રહેતા ખેત મજૂરો, ગ્રામીણ કારીગરો અને પછાત લોકોને જમીનના 100 મફત પ્લોટ આપવાની યોજના. પંચાયત વિભાગ દ્વારા 100 ચોરસ વર મફત પ્લોટ યોજના ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં 100 ચોરસ ફૂટનો રહેણાંક આવાસ પ્લોટ અથવા ઘરવિહોણા મકાનો આપવા માટેની યોજનાને સુધારવા માટે નવી નીતિનો અમલ 2019

મફત પ્લોટ યોજના [100 ચોરસ વર] ગુજરાત રાજ્ય સરકારની ભૂમિહીન ખેત મજૂરો અને ગ્રામીણ ગુજરાતમાં ગરીબી રેખા નીચે જીવતા ગ્રામીણ કારીગરો માટે મફત મકાનના પ્લોટની યોજના વર્ષ 1972 થી કાર્યરત છે.

ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં રહેવા માટેની યોજનાઓ અથવા BPLમાં નોંધાયેલા ગ્રામીણ મજૂરો અને ગ્રામીણ કારીગરોને 100 ચોરસ મફત પ્લોટ આપવા માટેની યોજનાઓ અમલમાં આવી નથી. આ યોજના હેઠળ 16-117,030 લાભાર્થીઓને મફત પ્લોટ યોજનામાં 0 થી 16 અને 17 થી 20 ના લાભાર્થીઓને આપવામાં આવેલ તમામ લાભાર્થીઓને મફત પ્લોટની ફાળવણી કરવામાં આવેલ છે.

100 ચોરસ વાર મફત પ્લોટ યોજના ગુજરાત 2022 યોજનાની વિગતો

યોજનાનું નામ100 ચોરસ વાર મફત પ્લોટ યોજના
અમલીકરણગુજરાત સરકાર
ઉદ્દેશ્યોભૂમિહીન મજૂરોને વિના મૂલ્યે પ્લોટ આપવાના
લાભાર્થીગ્રામીણ વિસ્તારોના મજૂરો/જેમની પાસે પ્લોટ નથી.
અરજીનો પ્રકારઑફલાઇન
અધિકૃત વેબસાઇટhttps://panchayat.gujarat.gov.in/

મફતમાં 100 ચોરસ પ્લોટનો લાભ લો

ઉલ્લેખનીય છે કે યોજના હેઠળની કેટલીક જોગવાઈઓને કારણે ગ્રામ્ય વિસ્તારમાં પ્લોટ હોવાના કારણે પ્લોટ કે ઘર આધારિત જરૂરિયાતમંદ લાભાર્થીઓને લાભ મળી શક્યો ન હતો. પ્રધાનમંત્રી આવાસ યોજનાના લાભાર્થી હોવાથી, પ્લોટની માલિકીના અભાવે અથવા BPLમાં યાદીમાં નામ ન હોવાને કારણે, પ્લોટની ફાળવણી થઈ શકી ન હતી અને પ્રધાનમંત્રી આવાસ યોજનાનો લાભ મેળવી શક્યો ન હતો.

100 ચોરસ વાર મફત પ્લોટ યોજના ગુજરાત

શું આ જોઈએ છે તે નોંધનીય છે કે યોજના હેઠળની કેટલીક જોગવાઈઓને કારણે, ગ્રામીણ વિસ્તારમાં પ્લોટ હોવાને કારણે પ્લોટ અથવા ઘર આધારિત જરૂરિયાતમંદ લાભાર્થીઓને લાભ મળી શક્યો નથી. પ્રધાનમંત્રી આવાસ યોજનાના લાભાર્થી હોવાથી, પ્લોટની માલિકીના અભાવને કારણે અથવા BPLમાં સૂચિમાં સાઇટનું નામ ઓલ ટાઈમ ઓપન ન હોવાને કારણે, પ્લોટની ફાળવણી થઈ શકી ન હતી અને તેનો લાભ વડાપ્રધાનને મળી શક્યો ન હતો. મંત્રી આવાસ યોજના.

કોને લાભ મળે છે:

જેમની પાસે પ્લોટ નથી

જેઓ ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં સામાજિક-આર્થિક અને જ્ઞાતિ આધારિત વસ્તી ગણતરી-2011માંથી લાયક કુટુંબ અથવા રાજ્ય અથવા કેન્દ્ર સાથે આવે છે તેઓ સરકારી આવાસ નિર્માણ સહાય માટે લાયકાત ધરાવે છે.

જેઓ પુખ્ત હોવા જોઈએ.

માં કોઈ પ્લોટ કે મકાન ન હોવું જોઈએ

રાજ્યમાં ગમે ત્યાં પતિ કે પત્નીનું નામ.

જેઓ છેલ્લા એક વર્ષથી ગ્રામ્ય વિસ્તારમાં રહે છે

જેના નામ પર ના હોવું જોઈએ

ખેતીની જમીન અથવા સંયુક્ત નામે અને પિતાના નામે અને તે જમીનમાં અરજદારના કિસ્સામાં,

પિયત જમીનના કિસ્સામાં તે અડધા હેક્ટરથી વધુ ન હોવી જોઈએ અને બિન પિયત જમીનના કિસ્સામાં તે એક હેક્ટરથી વધુ ન હોવી જોઈએ.

અરજી સાથે જોડાણ/સબમિશનના પુરાવા:

(1) :- જન્મ નોંધણી પ્રમાણપત્ર, શાળા છોડવાનું પ્રમાણપત્ર, ચૂંટણી કાર્ડ અથવા પુખ્તવયના પુરાવા તરીકે આધાર કાર્ડમાંથી કોઈ એક

(2) :- ઓળખ અને રહેઠાણના પુરાવા તરીકે રેશન કાર્ડ, ચૂંટણી કાર્ડ અથવા આધાર કાર્ડમાંથી કોઈપણ એક.

(3) :- જો તેઓ વારસદાર તરીકે જમીન ધરાવતા નથી, તો તેઓને પડતી જમીન મળશે. ગામ નમૂના નં-2

(4) :- રાજ્યમાં કોઈપણ જગ્યાએ ગ્રામીણ/શહેરી વિસ્તારમાં જમીન/મકાન તેના અથવા તેના પરિવારના કોઈપણ સભ્યના નામ પર અરજદાર તરફથી નિયત ફોર્મમાં એફિડેવિટનો અર્થ.

મફત તમારી યોજના ગુજરાતી અરજી

મારી નવી એપ્લિકેશન એ વાસ્તવિક એસ્ટેટની સારવારમાં એક અનોખીનતા છે. આ એપનો ઉપયોગ કરીને, તમે તમારા ઇચ્છિત પાસવર્ડ્સ, શેરો/રસ્તાઓ અને વિસ્તારોને શોધી શકો છો એક જ ક્લિકમાં નિયોન-સેકન્ડમાં સરળતા. માય દરેક એપને તમારા રીઅલ એસ્ટેટ બિઝનેસ કેટેલોગ પોકેટમાં સારુ આપે છે અને તેને વિના પ્રયાસે અપાવી શકે છે.

માય પ્લોટ એપ્લિકેશનની વિશેષતાઓ:-

એક એપ્લિકેશનમાં તમામ વિસ્તારો.
માય પ્લોટ એપ ઓનલાઈન કામ કરે છે.
સિંગલ ટચ વડે તમે રેસિડેન્શિયલ અને કોમર્શિયલ એમ બંને કેટેગરીના વિસ્તારો, રોડ/સ્ટ્રીટ અને પ્લોટ્સ જોઈ શકો છો.
નિયોન સેકન્ડમાં તમામ રહેણાંક અને કોમર્શિયલ પ્લોટ શોધો.
માય પ્લોટ એપ્લિકેશનની મદદથી, તમે બહરિયા ટાઉન કરાચી અને ડીએચએ લાહોરના ઉપલબ્ધ વિસ્તારો પણ જોઈ શકો છો.
નકશામાં કોઈપણ ફેરફાર અથવા નવા વિસ્તારના લોન્ચિંગના કિસ્સામાં ઓટો-અપડેટ ઉપલબ્ધ થશે.
માય પ્લોટ એપ્લિકેશનમાં અમે એક પછી એક નકશાના તમામ ખોટા છાપેલા આંકડાઓનો ઉલ્લેખ કર્યો છે.
તમારા ઇચ્છિત સ્થાનનો સ્ક્રીનશોટ / સ્ક્રીન રેકોર્ડિંગ લો અને તમારા ગ્રાહકો સાથે શેર કરો.
માય પ્લોટ એપ્લિકેશન પ્લે સ્ટોર પર “માય પ્લોટ” નામ સાથે ઉપલબ્ધ છે.
બહરિયા ટાઉન કરાચી, બહરિયા ટાઉન લાહોર, બહરિયા ટાઉન રાવલપિંડી અને ડીએચએ લાહોર હપ્તા પ્લાન, ડાઉન પેમેન્ટ, ટ્રાન્સફર ફી, એનડીએસ ફોર્મ અને ઓથોરિટી લેટર અને અન્ય મહત્વની વિગતો તપાસો.
ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં રહેવા માટેની યોજનાઓ અથવા BPLમાં નોંધાયેલા ગ્રામીણ મજૂરો અને ગ્રામીણ કારીગરોને 100 ચોરસ મફત પ્લોટ આપવા માટેની યોજનાઓ અમલમાં આવી નથી. આ યોજના હેઠળ 16-117,030 લાભાર્થીઓને મફત પ્લોટ યોજનામાં 0 થી 16 અને 17 થી 20 ના લાભાર્થીઓને આપવામાં આવેલ તમામ લાભાર્થીઓને મફત પ્લોટ ફાળવવામાં આવ્યા છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે યોજના હેઠળની કેટલીક જોગવાઈઓને કારણે ગ્રામ્ય વિસ્તારમાં પ્લોટ હોવાના કારણે પ્લોટ કે ઘર આધારિત જરૂરિયાતમંદ લાભાર્થીઓને લાભ મળી શકતો નથી. પ્રધાનમંત્રી આવાસ યોજનાના લાભાર્થી હોવાથી, પ્લોટની માલિકી ન હોવાને કારણે અથવા BPLમાં યાદીમાં નામ ન હોવાને કારણે, પ્લોટની ફાળવણી થઈ શકી ન હતી અને પ્રધાનમંત્રી આવાસ યોજનાનો લાભ લઈ શક્યો ન હતો.

100 ચોરસ વાર મફત પ્લોટ યોજના

જનરલ ચેટ ચેટ લાઉન્જ, પરિણામે, રાજ્ય સરકારો દ્વારા પ્રવર્તમાન નીતિઓમાં સુધારો કરવા માટે રાજ્ય સરકારો દ્વારા જરૂરી યોગ્ય સુધારાઓને કારણે, પ્લોટ દ્વારા સરકારની યોજનાઓમાં તેમની રજૂઆતને કારણે, રાજ્ય સરકાર ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં લોકોને સરળતાથી પ્લોટ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં સક્ષમ બની છે. . અથવા સરકારમાં ઘર-આધારિત જરૂરિયાતમંદ લાભાર્થીઓ. ઠરાવથી નવી નીતિ લાગુ કરવામાં આવી છે

કેન્દ્રની આવાસ યોજના હેઠળ, આવાસ સહાય માટે લાયકાત. ઓછામાં ઓછા એક વર્ષથી ગામમાં રહેતો હોવો જોઈએ. આ ચોક્કસ કિસ્સામાં, લાયકાતની શરતો ધરાવતા લાભાર્થીઓને 100-ચોરસ મીટરની મર્યાદામાં અવરોધ ઊભો કરવાની મંજૂરી નથી અને ખાનગી જમીન સંપાદન માટે ગ્રામ પંચાયત દીઠ 10 લાખની મર્યાદા છે. આ મર્યાદા નાબૂદ કરવામાં આવી છે. આ સિવાય ખર્ચ.

100 ચોરાસ વર મફત પ્લોટ યોજના વિગતો અને ઠરાવ ડાઉનલોડ કરો

પંચાયત વિભાગ દ્વારા 100 ચોરસ વર મફત પ્લોટ યોજના: ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં 100 ચોરસ ફૂટનો રહેણાંક આવાસ પ્લોટ અથવા ઘરવિહોણા મકાન આપવા માટેની યોજના સુધારવા માટે નવી નીતિનો અમલ 2022

ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં રહેવા માટેની યોજનાઓ અથવા BPLમાં નોંધાયેલા ગ્રામીણ મજૂરો અને ગ્રામીણ કારીગરોને 100 ચોરસ મફત પ્લોટ આપવા માટેની યોજનાઓ અમલમાં આવી નથી. આ યોજના હેઠળ 16-117,030 લાભાર્થીઓને મફત પ્લોટ ફાળવવામાં આવ્યા છે.

Download Mafat Plot Yojna Gujarat All Paripatra –

1. Mafat Plot Yojna Ma Sudhara Paripatra Dated: 13-03-18
2. Mafat Plot Yojna Ma Sudhara Paripatra Dated: 01-05-17
3. Mafat Plot Yojna Ane Sardar Awas Yojna Sanklit Tharav Dated: 06-08-16
4. Mafat Plot Yojna Ane Sardar Awas Yojna Sanklit Tharav Dated: 11-09-15
5. Mafat Plot Yojna Land Committee Meeting Paripatra Dated: 24-04-15

ઉલ્લેખનીય છે કે યોજના હેઠળની કેટલીક જોગવાઈઓને કારણે ગ્રામ્ય વિસ્તારમાં પ્લોટ હોવાના કારણે પ્લોટ કે ઘર આધારિત જરૂરિયાતમંદ લાભાર્થીઓને લાભ મળી શકતો નથી. પ્રધાનમંત્રી આવાસ યોજનાના લાભાર્થી હોવાથી, પ્લોટની માલિકી ન હોવાને કારણે અથવા BPLમાં યાદીમાં નામ ન હોવાને કારણે, પ્લોટની ફાળવણી થઈ શકી ન હતી અને પ્રધાનમંત્રી આવાસ યોજનાનો લાભ લઈ શક્યો ન હતો.

100 ચોરસ વાર મફત પ્લોટ યોજના ફોર્મ

જનરલ ચેટ ચેટ લાઉન્જ, પરિણામે, રાજ્ય સરકારો દ્વારા પ્રવર્તમાન નીતિઓમાં સુધારો કરવા માટે જરૂરી યોગ્ય સુધારાઓને કારણે, પ્લોટ દ્વારા સરકારની યોજનાઓમાં તેમની રજૂઆતને કારણે, રાજ્ય સરકાર ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં લોકોને સરળતાથી પ્લોટ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં સક્ષમ બની છે. . અથવા સરકારમાં ઘર-આધારિત જરૂરિયાતમંદ લાભાર્થીઓ. ઠરાવથી નવી નીતિ લાગુ કરવામાં આવી છે

Leave a Comment